4 you
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chỉ cần được bên anh trong bình yên là hạnh phúc

Go down

Chỉ cần được bên anh trong bình yên là hạnh phúc Empty Chỉ cần được bên anh trong bình yên là hạnh phúc

Bài gửi  Admin Tue Nov 22, 2011 3:07 pm

Chỉ cần được bên anh trong bình yên là hạnh phúc 1321791423_gian%20hoa%20giay
Trong cuộc đời đôi khi chúng ta làm những việc mơ hồ. Không phải chúng ta cao thượng mà là chúng ta lầm lẫn, cố chấp và đầy tham vọng. Để rồi vô tình chúng ta để mất đi những điều quan trọng đối với bản thân mình. Sự bình yên bao lâu bị đánh cắp và ta rơi vào trạng thái trống rỗng, khát thèm một hạnh phúc nhỏ nhoi mà chính ta đã để nó rơi khỏi tầm tay mình từ khi nào không biết.

Đối với em, chỉ cần được bên anh trong bình yên là hạnh phúc. Giá như anh hiểu được những suy nghĩ trong con tim em, em ôm trong ngực một trái tim mỏng manh yếu đuối nhưng lại tạo cho mình một cái vỏ bọc của sự gai góc và bướng bỉnh. Em như một chú nhím xù lông mỗi khi bị ai đó chạm vào lòng tự ái bản thân. Nhưng trong thẳm sâu con tim em là một nỗi buồn mà anh không hiểu được. Em biết anh đang trách em vì những sự vô tâm cố ý, em biết anh đang trách em vì sự gai góc đến lạnh lùng sau những hành động của em.

Chúng ta không hiểu nhau và vô tình chúng ta phá vỡ khoảng trời bình yên trong tim, vô tình chúng ta làm tổn thương nhau. Thời gian qua em đã tin và yêu anh, em đã sống bằng một niềm hi vọng về một mái ấm có em và anh, em đã luôn mong mỏi có người đợi chờ em sau mỗi chặng đường dài mỏi mệt. Nhưng anh biết không, trái tim em mỏng manh đến nỗi em sợ đối diện với tình yêu, em sợ khi em yêu thật tâm em sẽ suốt một đời không dứt mình ra được. Một chút vô tâm cũng làm em nhói buốt, một chút vô tình cũng khiến em đau.

Một lần và mãi mãi, trái tim em luôn cần anh, em luôn muốn anh chở che và vun đắp cho tình yêu hai ta. Em luôn muốn sóng yên biển lặng để tâm hồn mình trở lại bình yên. Tình cảm đôi khi làm em sợ, nó dằn xé, nó dày vò con tim em. Có những lúc em cảm thấy nghẹt thở và muốn bứt ra khỏi những cảm xúc đang đè nén trong em, những cảm xúc làm em bức bối và mỏi mệt.

Cuộc sống không dài để em tiếp tục bước qua anh, em không muốn đi tìm tình yêu ở một miền xa xôi nào nữa. Chỉ cần được bên anh trong bình yên là hạnh phúc, chỉ cần được bên anh trong căn phòng có ngọn nến thơm mùi cỏ dại thì dẫu ngoài trời có mưa hay là bão tố, em vẫn thấy lòng mình bình yên.

Cõi lòng em nổi sóng mỗi khi mình cãi vã nhau, tâm hồn em héo úa mỗi khi anh ngoảnh mặt quay đi chỗ khác. Có những khi người ta vô tình xa nhau mà không biết. Đừng làm con tim theo một lần nhức buốt. Chỉ cần được bên anh trong bình yên, với em đó là hạnh phúc.

Admin
Admin

https://lucky4you.forumvi.com

- Similar topics